Forum trường THPT Thái Phiên
Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng kí làm thành viên của diễn đàn trường THPT Thái Phiên để góp vui với mọi người nhé !!
Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng kí làm thành viên của diễn đàn trường THPT Thái Phiên để góp vui với mọi người nhé !!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

SMod thông báo: diễn đàn đóng cửa - Admin đi nghỉ mát rầu, Mem thích làm gì thì làm, chém thỏa mái

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Top posters
ngocsohn
Giúp mình làm bài kể lại buổi đầu tựu trường Vote_lcapGiúp mình làm bài kể lại buổi đầu tựu trường I_voting_barGiúp mình làm bài kể lại buổi đầu tựu trường Vote_rcap 
admin
Giúp mình làm bài kể lại buổi đầu tựu trường Vote_lcapGiúp mình làm bài kể lại buổi đầu tựu trường I_voting_barGiúp mình làm bài kể lại buổi đầu tựu trường Vote_rcap 
<rémyphú>
haihandsome94
muapro94
phucbyna8
badboy10a8
ngoc.huong182
nguyenlinh92
¶Ken
Latest topics
» Đón Giáng Sinh cùng StudyLink - Tháng 12/2015
Giúp mình làm bài kể lại buổi đầu tựu trường Emptyby studylink219 22/12/15, 09:48 am

» Học tiếng Anh với chương trình "Đôi bạn cùng tiến" tại StudyLink - Thá
Giúp mình làm bài kể lại buổi đầu tựu trường Emptyby studylink219 11/11/15, 02:37 pm

» Chương trình ưu đãi tháng 10/2015 - Trung tâm Anh ngữ StudyLink
Giúp mình làm bài kể lại buổi đầu tựu trường Emptyby studylink219 22/10/15, 03:46 pm

» Vui học tiếng Anh cùng Trung tâm Anh ngữ StudyLink - Tháng 9/2015
Giúp mình làm bài kể lại buổi đầu tựu trường Emptyby studylink219 25/09/15, 09:38 am

» Chương trình ưu đãi tháng 8/2015 - Trung tâm Anh ngữ StudyLink
Giúp mình làm bài kể lại buổi đầu tựu trường Emptyby studylink219 31/07/15, 03:47 pm

» Chương trình ưu đãi tháng 7/2015 tại Trung tâm Anh ngữ StudyLink
Giúp mình làm bài kể lại buổi đầu tựu trường Emptyby studylink219 15/07/15, 03:46 pm

» Chương trình ưu đãi tháng 6/2015 – Vui hè cùng StudyLink
Giúp mình làm bài kể lại buổi đầu tựu trường Emptyby studylink219 23/06/15, 02:29 pm

» Vui hè cùng StudyLink với chương trình Endless Summer tháng 5/2015
Giúp mình làm bài kể lại buổi đầu tựu trường Emptyby studylink219 07/05/15, 09:19 am

» Chương trình ưu đãi tháng 4/2015 tại Trung tâm Anh ngữ StudyLink
Giúp mình làm bài kể lại buổi đầu tựu trường Emptyby studylink219 13/04/15, 02:57 pm

» [Chia sẻ] Game casual "Bắn trứng khủng long" HOT 2014
Giúp mình làm bài kể lại buổi đầu tựu trường Emptyby dark_sky 13/11/14, 11:27 am

» [Chia sẻ] Game casual "Bắn trứng khủng long" HOT 2014
Giúp mình làm bài kể lại buổi đầu tựu trường Emptyby dark_sky 13/11/14, 11:27 am

» Khuyến mãi từ Trung tâm Anh ngữ StudyLink
Giúp mình làm bài kể lại buổi đầu tựu trường Emptyby studylink219 06/10/14, 04:40 pm

» Học cao đẳng có thể phải lấy bằng trung cấp?
Giúp mình làm bài kể lại buổi đầu tựu trường Emptyby miss123 05/01/14, 08:16 am

» Tuyển lập lờ, sinh viên chịu thiệt
Giúp mình làm bài kể lại buổi đầu tựu trường Emptyby miss123 05/01/14, 08:16 am

Giúp mình làm bài kể lại buổi đầu tựu trường Emptyby motminh123 04/01/14, 09:03 pm

Giúp mình làm bài kể lại buổi đầu tựu trường Emptyby motminh123 04/01/14, 09:02 pm

Giúp mình làm bài kể lại buổi đầu tựu trường Emptyby ngocha123 04/01/14, 08:39 pm

Giúp mình làm bài kể lại buổi đầu tựu trường Emptyby ngocha123 04/01/14, 08:39 pm

» Tặng 75% giá trị thẻ học tiếng anh, kỹ năng mềm, công nghệ thông tin
Giúp mình làm bài kể lại buổi đầu tựu trường Emptyby daihoctructuyen 23/07/13, 04:13 pm

» KiKi RPG – Phiêu lưu vào thế giới quỷ
Giúp mình làm bài kể lại buổi đầu tựu trường Emptyby phuongtep 08/06/13, 02:18 pm

» [UPDATE 2013] Topic tập hợp mỗi ngày 1 game chuẩn không cần chỉnh 100%
Giúp mình làm bài kể lại buổi đầu tựu trường Emptyby nguyenlinh92 06/06/13, 11:27 am

Most active topics
Những bài thơ tình hay nhất, ai yêu thơ thì xin mời
20-11 of 11A8
[Phần mềm cập nhật hằng ngày] Phần mềm hay
Cho em hỏi chút
Hot hot, chuyện lạ của lớp 11a8 nè
Tuyển dụng Moderator cho diễn đàn
Try Fu Production
Những câu chuyện tình yêu ý nghĩa
Vào chúc mừng sinh nhật của Vũ và Ngọc đi các bạn..........
[Tâm sự tình yêu] Ai là người bạn nghĩ đến đầu tiên...?

Giúp mình làm bài kể lại buổi đầu tựu trường

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
hieusieukg
MEMBER
MEMBER
hieusieukg

Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 1
Xu TP Xu TP : 46305
Cảm ơn !! Cảm ơn !! : 0
Đến từ Đến từ : TP. Rach Gia
Châm ngôn sống : lam roi moi hoi han

Giúp mình làm bài kể lại buổi đầu tựu trường Empty
Bài gửiTiêu đề: Giúp mình làm bài kể lại buổi đầu tựu trường   Giúp mình làm bài kể lại buổi đầu tựu trường Empty23/08/11, 08:27 pm

Giúp mình làm bài kể lại buổi đầu tựu trường 376850

Giúp mình vs nhé pà con ?! 59n

admin
ADMIN
ADMIN
admin

Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 268
Xu TP Xu TP : 50241
Cảm ơn !! Cảm ơn !! : 7
Ngày sinh Ngày sinh : 22/12/1993
Tuổi Tuổi : 30
Đến từ Đến từ : Ngôi nhà hạnh phúc !!
Châm ngôn sống : Cảm ơn trời mỗi sáng tôi thức dậy, lại có thêm ngày nữa để yêu thương !

Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp mình làm bài kể lại buổi đầu tựu trường   Giúp mình làm bài kể lại buổi đầu tựu trường Empty23/08/11, 10:22 pm

đã edit lại tiêu đề + nội dung bài viết, lần sau viết có dấu nhé.
Có phải ý bạn là nhờ giúp đỡ ko nữa, mình thấy giống spam quá. 74n

Nếu nhờ thì mình có bài này, bạn coi đc ko nhé: 76n

Trích dẫn :

Với tuổi học trò, ai cũng có cái nao nao của buổi tựu trường, Nhưng lần này, tôi tự nhiên thấy lạ: lần đầu tiên tôi đến với mái trường THPT.Bao niềm vui, sự hảnh diện và cả sự rụt rè bỡ ngỡ cứ xen lẫn trong tôi với nhũng ấn tượng sẽ đọng lại mãi trong lòng.
Ngày đầu tiên đến trường – đó là một ngày nắng ấm, khí trời dìu dịu êm ái , theo sự thông báo của nhà trường , tôi đã chuẩn bị đủ tất cả mọi thứ nào là quần áo, giày dép, tập sách…. Nhưng lòng tôi vẫn cứ xôn xao khó tả. Bởi trước mắt tôi lúc này là một khung trời mới: bạn bè, thầy cô, trường lớp… đều mới tinh.Trong những năm trước, sau ba tháng hè nghỉ học, chúng tôi lại trở về mái trừơng thân quen với những hàng cây, ghế đá,..in đậm bao kỹ niệm của những lần nô đùa cùng bè bạn. Còn năm nay, tôi đã bước chân vào ngưỡng cửa cấp ba - một chân trời hoàn toàn mới lạ. Ngôi trường tôi học năm nay rất khang trang, và không gian thoáng đãng..Từ cổng trường là một hàng cây me già rợp bóng mát dẫn lối vào các dãy phòng học ba tầng uy nghi, đẹp đẽ . Nào là hàng cây, phòng học, cột cờ ….tất cả đều dập vào mắt tôi, khiến lòng không thể nén lại được cảm xúc ngỡ ngàng , bao niềm vui sướng và tôi đã thốt lên: “Ôi! Ngôi trường đẹp quá!”.
Chúng tôi, các lớp 10 cũng như anh chị lớp 11 dược phân công về các lớp. Tôi thầm ước sao cho mình có thể học chung với một số người bạn cũ. Tiếc thay, lớp tôi học hoàn toàn là bạn lạ. “Nhưng dần rồi mình cũng sẽ quen với những bạn ấy thôi” - Tôi tự an ủi mình như thế. Sau mấy phút bỡ ngỡ ban đầu, tôi thấy cô giáo chủ nhiệm bước vào. Dáng đi, hình ảnh của cô làm cho tôi gợi nhớ về cô giáo chủ nhiệm năm lớp 9.Vẫn một dáng người thon thả, đôi mắt hìên lành, mái tóc đen dài.. Chính hình ảnh có của cô đã làm cho tôi phần nào bớt đi sự lo lắng vì xung quanh tôi toàn là bạn lạ. Lởi đầu tiên cô nói với chúng tôi là những lời dạy bảo ân cần về ý thức và trách nhiệm đối với bản thân, trường, lớp, trong học tập và rèn luyện trong năm học đầu tiên của ngưỡng cửa cấp ba.Tôi nghĩ đó là bài học đầu tiên mà tôi có thể có được ở ngôi trường mới này..
Ấn tượng nhất trong tôi là ngày khai giảng. Trong trang phục là một bộ đồ dài trắng tinh, tôi ra dáng là một nữ sinh thực sự. Tôi vừa thèn thẹn vừa cảm thấy mình như trưởng thành hơn. Tiếng trống khai trường do thầy hiệu trưởng gióng lên vang xa và âm thanh đó như lưu vào trong tôi một cảm xúc xao xuyến, lạ lùng. Tôi biết là từ hôm nay tôi hoà nhập vào một môi trừong mới.
Tôi được học trong một ngôi trường có bề dày thành tích và truyền thống dạy học - Trường THPT chuyên Huỳnh Mẫn Đạt, bản thân tôi có biết bao nhiêu niềm vui sướng và lòng tự hào và có xen lẫn một vài nỗi lo sợ . Nhưng điều quan trọng trong tôi lúc này, tôi hứa sẽ quyết tâm học tập và rèn luyện sao cho xứng đáng với truyền thống của nhà trường.
Với bao nhiêu diều suy nghĩ trong tôi , có cả niềm vui xen lẩn niềm kiêu hảnh và cả sự thẹn thùng bỡ ngỡ và một chút lo lắng…. Bấy nhiêu cảm xúc của những ngày đầu tiên đó dưới mái trường THPT chắc chắn sẽ đọng lại mãi trong lòng tôi như một dấu ấn không thể phai mờ …

http://iwinmoi.com
haihandsome94
MEMBER
MEMBER
haihandsome94

Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 182
Xu TP Xu TP : 49615
Cảm ơn !! Cảm ơn !! : 2
Ngày sinh Ngày sinh : 05/09/1994
Tuổi Tuổi : 29
Đến từ Đến từ : vâng trăng khuyết
Châm ngôn sống : Nếu cho tôi khó khăn và thử thách .Tôi cố tim 1cách để vươn lên ^^

Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp mình làm bài kể lại buổi đầu tựu trường   Giúp mình làm bài kể lại buổi đầu tựu trường Empty12/11/11, 09:38 am

bai nay cung nho8 .kho hieu nhi~
http://www.thaiphienpro.com
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp mình làm bài kể lại buổi đầu tựu trường   Giúp mình làm bài kể lại buổi đầu tựu trường Empty

Giúp mình làm bài kể lại buổi đầu tựu trường
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Đình chỉ tuyển sinh 3 trường ĐH, CĐ >> vip vip các mem 12 nhà mình zô
» Các thức ăn giúp tránh bệnh mùa đông
» [Kỹ năng tự vệ] Giúp teen an toàn hơn khi tắm biển
» Tổng hợp phần mềm giúp làm flash động dễ dàng
» [CLB Yêu thơ văn] Tình yêu của mình