Forum trường THPT Thái Phiên
Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng kí làm thành viên của diễn đàn trường THPT Thái Phiên để góp vui với mọi người nhé !!
Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng kí làm thành viên của diễn đàn trường THPT Thái Phiên để góp vui với mọi người nhé !!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

SMod thông báo: diễn đàn đóng cửa - Admin đi nghỉ mát rầu, Mem thích làm gì thì làm, chém thỏa mái

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Top posters
ngocsohn
Để giữ được một tình bạn đẹp. Vote_lcapĐể giữ được một tình bạn đẹp. I_voting_barĐể giữ được một tình bạn đẹp. Vote_rcap 
admin
Để giữ được một tình bạn đẹp. Vote_lcapĐể giữ được một tình bạn đẹp. I_voting_barĐể giữ được một tình bạn đẹp. Vote_rcap 
<rémyphú>
haihandsome94
muapro94
phucbyna8
badboy10a8
ngoc.huong182
nguyenlinh92
¶Ken
Latest topics
» Đón Giáng Sinh cùng StudyLink - Tháng 12/2015
Để giữ được một tình bạn đẹp. Emptyby studylink219 22/12/15, 09:48 am

» Học tiếng Anh với chương trình "Đôi bạn cùng tiến" tại StudyLink - Thá
Để giữ được một tình bạn đẹp. Emptyby studylink219 11/11/15, 02:37 pm

» Chương trình ưu đãi tháng 10/2015 - Trung tâm Anh ngữ StudyLink
Để giữ được một tình bạn đẹp. Emptyby studylink219 22/10/15, 03:46 pm

» Vui học tiếng Anh cùng Trung tâm Anh ngữ StudyLink - Tháng 9/2015
Để giữ được một tình bạn đẹp. Emptyby studylink219 25/09/15, 09:38 am

» Chương trình ưu đãi tháng 8/2015 - Trung tâm Anh ngữ StudyLink
Để giữ được một tình bạn đẹp. Emptyby studylink219 31/07/15, 03:47 pm

» Chương trình ưu đãi tháng 7/2015 tại Trung tâm Anh ngữ StudyLink
Để giữ được một tình bạn đẹp. Emptyby studylink219 15/07/15, 03:46 pm

» Chương trình ưu đãi tháng 6/2015 – Vui hè cùng StudyLink
Để giữ được một tình bạn đẹp. Emptyby studylink219 23/06/15, 02:29 pm

» Vui hè cùng StudyLink với chương trình Endless Summer tháng 5/2015
Để giữ được một tình bạn đẹp. Emptyby studylink219 07/05/15, 09:19 am

» Chương trình ưu đãi tháng 4/2015 tại Trung tâm Anh ngữ StudyLink
Để giữ được một tình bạn đẹp. Emptyby studylink219 13/04/15, 02:57 pm

» [Chia sẻ] Game casual "Bắn trứng khủng long" HOT 2014
Để giữ được một tình bạn đẹp. Emptyby dark_sky 13/11/14, 11:27 am

» [Chia sẻ] Game casual "Bắn trứng khủng long" HOT 2014
Để giữ được một tình bạn đẹp. Emptyby dark_sky 13/11/14, 11:27 am

» Khuyến mãi từ Trung tâm Anh ngữ StudyLink
Để giữ được một tình bạn đẹp. Emptyby studylink219 06/10/14, 04:40 pm

» Học cao đẳng có thể phải lấy bằng trung cấp?
Để giữ được một tình bạn đẹp. Emptyby miss123 05/01/14, 08:16 am

» Tuyển lập lờ, sinh viên chịu thiệt
Để giữ được một tình bạn đẹp. Emptyby miss123 05/01/14, 08:16 am

Để giữ được một tình bạn đẹp. Emptyby motminh123 04/01/14, 09:03 pm

Để giữ được một tình bạn đẹp. Emptyby motminh123 04/01/14, 09:02 pm

Để giữ được một tình bạn đẹp. Emptyby ngocha123 04/01/14, 08:39 pm

Để giữ được một tình bạn đẹp. Emptyby ngocha123 04/01/14, 08:39 pm

» Tặng 75% giá trị thẻ học tiếng anh, kỹ năng mềm, công nghệ thông tin
Để giữ được một tình bạn đẹp. Emptyby daihoctructuyen 23/07/13, 04:13 pm

» KiKi RPG – Phiêu lưu vào thế giới quỷ
Để giữ được một tình bạn đẹp. Emptyby phuongtep 08/06/13, 02:18 pm

» [UPDATE 2013] Topic tập hợp mỗi ngày 1 game chuẩn không cần chỉnh 100%
Để giữ được một tình bạn đẹp. Emptyby nguyenlinh92 06/06/13, 11:27 am

Most active topics
Những bài thơ tình hay nhất, ai yêu thơ thì xin mời
20-11 of 11A8
[Phần mềm cập nhật hằng ngày] Phần mềm hay
Cho em hỏi chút
Hot hot, chuyện lạ của lớp 11a8 nè
Tuyển dụng Moderator cho diễn đàn
Try Fu Production
Những câu chuyện tình yêu ý nghĩa
Vào chúc mừng sinh nhật của Vũ và Ngọc đi các bạn..........
[Tâm sự tình yêu] Ai là người bạn nghĩ đến đầu tiên...?

Để giữ được một tình bạn đẹp.

Go down 
Tác giảThông điệp
ngocsohn
MOD
MOD
ngocsohn

Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 434
Xu TP Xu TP : 21277442
Cảm ơn !! Cảm ơn !! : 11
Ngày sinh Ngày sinh : 21/12/1994
Tuổi Tuổi : 29
Đến từ Đến từ : Đà Nẵng
Châm ngôn sống : sống có lý tưởng

Để giữ được một tình bạn đẹp. Empty
Bài gửiTiêu đề: Để giữ được một tình bạn đẹp.   Để giữ được một tình bạn đẹp. Empty02/12/10, 04:26 pm

Bài sưu tầm:

Theo mình để có dc 1 tình bạn đẹp thì cần phải tin tưởng và thành thật với nhau. Không phải là chuyện gì cũng cần phải kể với bạn bè nhưng trong 1 chừng mực nào đó bạn nên kể cho bạn bè nghe. Bạn bè là những người quan tâm tới bạn. Mỗi khi bạn buồn bạn bè cũng rất muốn biết tại sao lại vậy để có thể hiểu bạn hơn
Lớp cấp hai của mình giờ chia làm đôi học ở hai trường cấp 3 khác nhau những vẫn luốn giữ liên lạc với nhau. 1 nhỏ bạn mình gặp chuyện buồn từ hồi lớp 10 mà chỉ 1 số rất ít trong đám bạn mình biết rõ là tại sao. Mọi người luôn quan tâm tới nó bởi lúc nào nó cũng rất buồn. Một đứa bạn thân của nó, đã từng khóc trên đưởng từ trường về nhà chỉ bởi vì không đc ở lại cùng lớp chúc mừng sinh nhật nó. Vậy mà đã có lúc hai đứa nó ko nói chuyện với nhau gần 2 tháng liền. Tụi nó ngồi cạnh nhau trong lớp nhưng ko bao giờ nói chuyện với nhau, nhìn thấy nhau là ngoảnh mặt đi. Tất cả chỉ bởi vì 1 đứa quan tâm hỏi han tới chuyện gia đinh đứa kia. còn đứa kia thì ko muốn kể và đã nói dối những chuyện đó. vậy là nó bị đứ kia dỗi và ko muốn nói chuyện nữa.
Ngày mùng 1 Tết Dương lịch vừa rồi tụi bạn mình đã đạp tới tận nhà hai đứa ( hôm đó mình ko đi bởi thực sự mình ko biết chuyện này). 5 đứa bạn mình đợi 1 đứa đến tận trưa đe cùng nhau nói chuyện. 4 đứa còn lại ra sức nói để nó tha thứ cho đứa còn lại. Tình bạn 10 năm liền gần như bị chối bỏ chỉ vì 1 đứa ko chịu chia sẻ để rồi cả 6 đứa cùng ngồi khóc. Nhưng tới hôm đi học thì mình dc biết là tụi nó đã bắt đầu làm lành với nhau.
qua câu chuyện của tụi bạn mình rút ra rằng
- Để có 1 tình bạn đẹp cần phải biết chia sẻ với nhau nếu có thể. Nếu chưa sẵn sàng để chia sẻ thì cần nói thật với bạn mình.
- Đôi khi chúng ta cũng cần để khoảng trống riêng cho bạn bè. Có những lúc bạn bè khóc vì chuyện buồn, chúng mình có thể ní chuyện chia sẻ cùng nhau. Nhưng nếu bạn mình ko muốn vậy, hãy yên lặng đứng bên bạn, đừng hỏi gì cả, hãy để bạn bè bạn khóc thật thoải mái. Khi đã sẵn sàng chia sẻ họ sẽ nói với bạn

http://thaiphiendn.org
ngocsohn
MOD
MOD
ngocsohn

Bài gửiTiêu đề: Re: Để giữ được một tình bạn đẹp.   Để giữ được một tình bạn đẹp. Empty02/12/10, 04:27 pm

5 cách giữ gìn tình bạn đẹp

Tình bạn cũng như bông hoa, như cây non. Hoa chỉ nở rộ, cây non chỉ lớn lên khi có bàn tay vun xới. Tình bạn cũng chỉ đẹp và bền vững khi mỗi người bạn biết vun xới, chăm chút cho nó mà thôi.

1- Cùng nhau làm một vài việc
Tình bạn trước hết là một sự trao đổi. Hãy rủ bạn bè cùng làm, cùng thực hiện với bạn một dự định dù nhỏ nào đó, chia sẻ với nhau. Như thế sẽ làm cho người bạn thấy mình được tin tưởng, bạn ấy sẽ hài ***. Còn bạn cũng thấy vui suớng vì bạn có được tình cảm thân thiết của bạn bè.

2- Đừng luôn kể những điều phiền muộn, bực mình
Kể cho bạn nghe những gì xảy ra với mình là một việc làm tốt, nó giúp giải tỏa những ức chế trong *** bạn. Bạn bè có thể là một chỗ dựa cho bạn lắm chứ. Nhưng bạn đừng luôn luôn đem chuyện không vui của mình làm phiền bạn bè, vì bạn sẽ ép người ta nghe, đôi khi vì để tìm một sự động viên, thương cảm mà bạn chẳng còn gì hấp dẫn người ta nữa bởi bạn bộc lộ khả năng thiếu kiềm chế, thiếu tự tin của mình.

3. Luôn bên bạn bè những khi cần thiết
Ai cũng có những lúc khó khăn cần đến sự giúp đỡ của người khác, có khi chỉ là một lời thăm hỏi, một ánh mắt khích lệ, một lời nhận xét tế nhị. Hãy luôn thăm hỏi, giữ mối liên lạc với bạn bè, kịp thời nhận ra tình thế của bạn mình để tìm cách giúp đỡ hữu hiệu nhất. "Một miếng khi đói bằng một gói khi no"; nhất là khi bạn cô đơn, bạn cần ta lắm đấy.

4. Rút lui đúng lúc
Ai cũng cần có những khoảng trời tự do của mình. Khi bạn mình mệt, khi ta đã giúp bạn hoàn thành công việc xong, hoặc đơn giản thấy bạn không cần đến mình nữa, bạn hãy "rút lui có trật tự". Bạn của ta sẽ vô cùng biết ơn một người bạn ý tứ như ta. Hãy lịch sự cáo lui và nói với bạn bè rằng "nếu cần đến mình, bạn đừng ngại ngần, mình thu xếp được mà".

5. Thông cảm cho nhau cả khi vắng mặt
Có những lúc bạn phải dành thời gian cho gia đình, cho người yêu hoặc một công việc gấp rút nào đấy. Và bạn bè của bạn cũng vậy. Việc này làm cho quan hệ bạn bè có những lúc bị lãng quên. Hãy báo trước cho bạn sự vắng mặt của mình, đừng để họ có cảm giác bị phản bội, mất *** tin; thông cảm cho bạn mình nếu họ quên không thông báo họ vắng mặt.
ngocsohn
MOD
MOD
ngocsohn

Bài gửiTiêu đề: Re: Để giữ được một tình bạn đẹp.   Để giữ được một tình bạn đẹp. Empty02/12/10, 04:30 pm

Tình bạn. Thứ tình cảm thật thiêng liêng. Đôi khi trong cuộc sống điều đơn giản nhất lại là điều quan trọng nhất. Tình yêu thì dễ tìm thấy chứ tình bạn thì quả thật là một điều khó, khó khăn hơn khi ta đi tìm một người bạn chân thành, người để được gọi là "bạn đích thực".

Bạn đã bao giờ nghe "muốn vỗ tay fải sử dụng 2 tay chưa"?. mình nghĩ ko có mối quan hệ nào tốt đẹp nếu chỉ có 1 bên nâng niu nuôi dưỡng. cốt lõi của tình bạn là bình đẳng,bình đẳng trong cho và nhận. và 1 điều quan trọng nữa là fải biết tha thứ.

Một tình bạn chân thật là một tình bạn được nuôi dưỡng khá lâu dài qua thời gian bạn ạ, chứ ko phải là tìm là có ngay. Tình bạn cũng được bồi đắm giữa hai người mới bền vững, một tình bạn chân thật rất khó nếu có thì bạn hãy cố gắng giữ gìn nha và luôn bồi đắp cho vững nữa đó.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Để giữ được một tình bạn đẹp.   Để giữ được một tình bạn đẹp. Empty

Để giữ được một tình bạn đẹp.
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Tin vịt, ai không tin thì.... thui chứ sao giờ ^^
» Thiếu nữ cận kề cái chết được cứu sống bởi tình yêu
» Có thể cho anh ôm em một cái được ko
»  Nếu Cậu Biết Được Rằng...
» Các bạn có tin được chuyện này không?